नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) – कोरोना विषाणूचा आपल्या शरीरावर किती वाईट परिणाम होतो. हे आपल्याला या फोटोवरुन कळेल. कोरोना व्हायरस एखाद्या निरोगी व्यक्तीला कमजोर बनवतो. यामुळे, शरीरात फक्त जीवच राहतो शक्ती राहत नाही. व्यक्ती खूप कमजोर होतो. एका अमेरिकन नर्सने त्याचा फोटो शेअर केला आहेत. हा फोटो अत्यंत भयावह आहेत.
43 वर्षीचा माईक शल्टझ हा 2 महिन्यांपूर्वीपासून कोरोना विषाणूमुळे पीडित लोकांवर उपचार करत होता. आयुष्य चांगले चालले होते. पण एके दिवशी त्यालाच कोरोनाचा संसर्ग झाला. बोस्टनमधील रुग्णालयात त्याला दाखल केले गेले. तेथे काही दिवसांनंतर त्याने आपल्या नर्सला विचारले की, मी किती दिवस झाले येथे दाखल आहे. त्याला असे वाटत होते की, केवळ एक आठवडा झाला आहे.
माईकने या सहा आठवड्यांत त्याचे सुदृढ शरीर गमावले होते. तो खूप कमकुवत दिसत होता. शरीर सुखले होते. माईक म्हणतो की, त्याच्याकडे फोन उचलण्या इतकी ताकद नव्हती. त्याचा मोबाइलही त्याला खूप जड वाटत होता.
Tira Khan
@TiraKhan
Thank you for sharing. The before and afters photos speak louder than words. Hope you feel better soon.#thebeardednurse#Covid_19 #CoronavirusPandemic
View image on Twitter
5:51 AM – May 21, 2020
Twitter Ads info and privacy
See Tira Khan’s other Tweets
त्याला कोणताही मेसेज टाइप करता येत नव्हता कारण त्याचे बोट थरथर कापत होते. माईक म्हणतो की, ते खूपच भयानक होते. मला वाटत होतं की मी जगातील सर्वात दुर्बल व्यक्ती आहे. कोरोना होण्यापूर्वी माइकचे वजन सुमारे 87 किलो होते. तथापि, कोरोना झाल्यानंतर त्याचे वजन कमी होते 63 किलो. म्हणजेच शरीराचे वजन 24 किलोने कमी झाले होते.
माईकला वाटले की, त्याने स्वतःची खूप काळजी घेतली आहे म्हणून त्याच्यावर कोरोना विषाणूचा प्रभाव होणार नाही. पण जेव्हा त्याला कोरोनाची लागण झाली तेव्हा त्याची परिस्थिती अशी झाली. माईक आठवड्यातून 7 ते 8 वेळा गॅमिंग सेशन्स करायचा. मार्चच्या सुरुवातीला मियामी बीच येथे हिवाळी पार्टी महोत्सवात सामील झाल्यावर माइकला कोरोनाची लागण झाली. या पार्टीत सहभागी 38 लोकांना कोरोना विषाणूची लागण झाली होती. तीन लोकांचा मृत्यू झाला होता. ही पार्टी 4 मार्च ते 10 मार्चपर्यंत चालू होती. सुमारे 10 हजार लोकांनी यात भाग घेतला होता.
LGBT+ News
@mondokoosh
Another person has become seriously ill of #COVID19 after attending the #LGBTQ festival Winter Party in Miami. He’s a 43-year-old nurse and has been intubated for over two weeks. He goes by thebearded_nurse on Instagram, where he has over 25,000 followers. https://www.pinknews.co.uk/2020/04/05/coronavirus-gay-nurse-miami-beach-winter-party-hospitalised-covid-19/ …
View image on TwitterView image on Twitter
2
7:24 AM – Apr 6, 2020
Twitter Ads info and privacy
See LGBT+ News’s other Tweets
माइकने इन्स्टाग्रामवर स्वतःचे आणि बॉयफ्रेंडचे फोटो शेअर केले आहेत. त्याचे 30 हजार फॉलोअर्स आहेत. एका फोटोत त्याने कोरोना आधी कसा होता आणि तो कसा झाला हे सांगितले आहे. कोरोनामुळे आजारी पडल्यानंतर त्याला हा फोटो काढण्यासाठी खूप कष्ट घ्यावे लागले. तो बेडवरुन उठू शकत नव्हता.
त्याचा बॉयफ्रेंड डीजे जोश हेब्बलवेट येथे माईकला दवाखान्यातून आणण्यासाठी गेला होता. माईकनेही त्याचे आभार मानले आणि सांगितले की, जोशने माझ्यासाठी बरेच काही केले आहे. दोघेही एकत्र गाडीत बसून घरी जाताना दिसतात. माईक म्हणाला की, एकूणच मी 8 आठवड्यांपासून माझ्या घरापासून, कुटूंब आणि नातेवाईकांपासून दूर आहे. आता मी हळू हळू बरा होत आहे. लवकरच मी बरा होईल आणि माझ्या कामावर जाईल.