विशेष सरकारी वकील उज्ज्वल निकम मुख्य अतिथी

जळगाव (प्रतिनिधी) – छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस, मुंबई, महाव्यवस्थापक यांच्या कॉन्फरन्स हॉल येथे दि. २ नोव्हेंबर रोजी आयोजित रेल्वे सतर्कता जागृती सप्ताहाच्या समारोपीय कार्यक्रमास विशेष सरकारी वकील उज्ज्वल निकम प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित होते. कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी मध्य रेल्वेचे अतिरिक्त महाव्यवस्थापक बी. के. दादाभोय होते.
उज्ज्वल निकम यांनी “सतर्क भारत, समृद्ध भारत” या विषयावर सविस्तर चर्चा केली. ते म्हणाले की, देशातील प्रत्येक नागरिकाने आजूबाजूच्या वातावरणाबाबत सतर्क आणि जागरूक राहण्याची जबाबदारी पार पाडली पाहिजे. जर कर्मचार्यांना आपली कर्तव्ये पार पाडताना जागरुक राहण्याचे प्रशिक्षण दिले असेल आणि प्रशिक्षित केले तर रेल्वेमधील गुन्हेगारी देखील टाळता येतील. प्रवासी प्रवासातही जबाबदारीने वागून या प्रयत्नात सामील होऊ शकतात. दहशतवादी हल्ल्यांदरम्यान त्यांनी रेल्वे कर्मचार्यांच्या मनातील उपस्थितीचे कौतुक केले आणि ते आठवले. प्रश्नोत्तराच्या सत्रात त्यांनी रेल्वे अधिकारीशी संवाद साधला. विभाग प्रमुख, सर्व विभागांचे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक आणि मध्य रेल्वेचे अन्य वरिष्ठ अधिकारी वेब लिंकद्वारे या कार्यक्रमास उपस्थित होते.
श्री दादाभोय यांनी मुख्य अतिथीचे स्वागत केले आणि सतर्कता जागृती सप्ताह दरम्यान मध्य रेल्वेने राबविलेल्या विविध उपक्रमांची माहिती दिली.
श्री एस.के. पंकज, वरिष्ठ उपमहाव्यवस्थापक आणि मध्य रेल्वेचे मुख्य सतर्कता अधिकारी यांनी प्रमुख पाहुण्यासंदर्भात एक संक्षिप्त परिचय देऊन प्रसंगी त्यांना बोलण्याचे आमंत्रण दिले. श्री एस.के. पंकज, वरिष्ठ उप-महाव्यवस्थापक आणि मध्य रेल्वेचे मुख्य सतर्कता अधिकारी यांचे आभार मानून या समारंभाचा समारोप झाला. यापूर्वी उज्ज्वल निकम विषयीचा चित्रपटही प्रेक्षकांना दाखविण्यात आला होता.
सतर्कता जागृती सप्ताहाचा एक भाग म्हणून ऑनलाईन सेमिनार, क्विज स्पर्धा, स्लोगन स्पर्धा, हिंदी निबंध स्पर्धा, वादविवाद व कर्मचारी शिकायत निवारण शिबीर तसेच सतर्कता अधिकारी व निरीक्षक यांचे ऑनलाइन आंतर-सक्रिय सत्र असे विविध उपक्रम आयोजित करण्यात आले होते. जेणेकरून जनजागृती करण्यात मदत करण्यासाठी व्हिडिओ तयार करता येतील. सतर्कता जागृती सप्ताह दरम्यान भ्रष्टाचार निर्मूलन जागृती करण्यासाठी ई-लाँच केले.







