राष्ट्रवादी काँग्रेसला सहा जागा प्राप्त
जामनेर ( प्रतिनिधी ) – जामनेर नगरपालिका सार्वत्रिक निवडणुकीचे निकाल जाहीर होताच शहरातील राजकीय चित्र पूर्णपणे स्पष्ट झाले असून, भारतीय जनता पक्षाने या निवडणुकीत निर्विवाद वर्चस्व प्रस्थापित केले आहे. नगराध्यक्ष पदासह बहुसंख्य नगरसेवक पदांवर भाजपाने विजय मिळवत जामनेर नगरपालिकेवर आपला झेंडा रोवला आहे.
जामनेर नगरपालिका निवडणुकीत एकूण २७ जागांपैकी भाजपच्या नगराध्यक्ष पदाच्या उमेदवार साधना महाजन यांच्यासह ९ नगरसेवक बिनविरोध निवडून आले होते. उर्वरित १७ जागांसाठी आज निकाल जाहीर करण्यात आला असून, त्यामध्ये भारतीय जनता पार्टीचे १४ नगरसेवक तर राष्ट्रवादी काँग्रेसचे ४ नगरसेवक निवडून आले आहेत.
या निकालानुसार जामनेर नगरपालिकेत एकूण २७ पैकी नगराध्यक्षासह भाजपचे २२ नगरसेवक आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे ४ नगरसेवक असे संख्याबळ निश्चित झाले आहे. या दणदणीत विजयामुळे भाजपची सत्ता अधिक मजबूत झाली असून, नगरपालिकेच्या आगामी कारभारावर भाजपचा प्रभाव स्पष्टपणे दिसून येणार आहे. निवडणूक निकाल जाहीर होताच जामनेर शहरात भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये उत्साहाचे वातावरण निर्माण झाले. ढोल-ताशे, डीजेच्या तालावर आणि जल्लोषात भव्य विजय मिरवणूक काढण्यात आली.
सर्व विजयी उमेदवारांचे जलसंपदा मंत्री गिरीश महाजन आणि भाजप जिल्हाध्यक्ष चंद्रकांत बाविस्कर यांनी मनःपूर्वक अभिनंदन केले. त्यांनी या विजयाला जनतेच्या विश्वासाचा कौल असल्याचे सांगत, जामनेरच्या विकासासाठी अधिक जोमाने काम केले जाईल, असा विश्वास व्यक्त केला. निवडणूक प्रक्रियेच्या काळात कायदा व सुव्यवस्था अबाधित राहावी यासाठी पोलिसांकडून चोख बंदोबस्त ठेवण्यात आला होता. निवडणूक निर्णय अधिकारी नितीन गोसावी आणि सहाय्यक निवडणूक निर्णय अधिकारी नितीन बागुल यांनी संपूर्ण निवडणूक प्रक्रियेचे कामकाज काटेकोरपणे पाहिले.









