नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) – बिहारची राजधानी पटनाला लागूनच दानापूर येथे मोठा अपघात झाला आहे. येथे, पिपा पुलाचे रेलिंग तोडत प्रवाशांनी भरलेली जीप गंगा नदीत पडली.या अपघातात 10 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. आतापर्यंत 8 मृतदेह काढण्यात आले आहेत. या जीपमध्ये सुमारे 15 ते 20 जण होते असे सांगण्यात येत आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार ज्या ठिकाणी ही घटना घडली तेथे चढ-उतार होते. त्याच ठिकाणी पीपा पूलही जीर्ण झाला आहे. यामुळे हा अपघात झाला आहे. अपघातातील सुमारे 10 ते 12 जण अद्याप बेपत्ता आहेत, याचा स्थानिक लोक शोध घेत आहेत. प्रशासनही घटनास्थळी दाखल झाले आहे.
ही घटनाही मोठी आहे कारण पिपा पूल बंधाऱ्याकडे दुर्लक्ष होत आहे. हा पूल ज्या प्रकारे बांधला गेला आहे, त्यावरून असे दिसते आहे की पिपा पुलाच्या चुकीच्या मार्गाने बांधकाम केल्यामुळे ही घटना घडली आहे.
वास्तविक, जिथे हा ब्रिज चा चढ आहे, तिथे इतके दलदल व निसरडेपणा आहे की प्रत्येक वेळी येथे वाहने घसरतात. हेच कारण येथे नेहमीच अपघात होत असतात. शुक्रवारीही रेलिंग तोडताना प्रवाशांनी भरलेली जीप गंगा नदीत पडली.
सुमारे 12 जणांचा शोध सुरू आहे आणि लोकांमध्ये गदारोळ सुरू आहे. प्रशासन घटनास्थळी दाखल झाले असून एनडीआरएफ आणि एसडीआरएफचे पथकही घटनास्थळी पोहोचले आहेत आणि मदत आणि बचाव कार्यात सामील आहेत.







